AR
Hongera! Sasa umekua mkandarasi na unaruhusiwa kufanya miradi yenye thamani isiyozidi kiwangocha
ukomo wa daraja lako. Kama Mkandarasi, Bodi inapenda ufahamu na kuzingatia mambo yafuatayo;-

TANZANVA

Ili kujihakikishia kwamba unafahamu kila kinachoendelea katika biashara ya ukandarasi, pamoja na mambo mengine, ni vizuri kuhakikisha
unapata taarifa zote kutoka Bodi yako ya Usajili. Unashauriwa kujenga mazoea ya kutembelea tovuti ya Bodi, www.crb.go.tz na kila
inapowezekana, kutembelea ofisi za Bodi popote ambapo utapata taarifa kupitia watumishi wa Bodi au mbao za matangazo katika ofisi
husika. Pia hakikisha unasoma kijarida cha Bodi, "The Contractor" kinachotolewa kila robo ya mwaka.

Mfuko wa kusaidia Makandarasi (Contractors . . .
. Kulipa ada ya mwaka; Lipa ada ya mwaka kwa wakati.
Assistance Fund CAF); Unayo fursa kuwa mwanachama . . . .
L. . L. Taarifa ya madai hutumwa kwa Makandarasi wote kila
wa mfuko wa kusaidia makandarasi utakaokusaidia . . . . . o .
. L . . 6 | mweziJulai. Hakikisha kila wakati hudaiwi ada. Kutolipa
kupata dhamana za benki kwa ajili ya zabuni na malipo ya . ) L .
L. . . ada kutasababisha kufutiwa usajili. Unaweza pia
awali. Ili kuwa mwanachama, jaza fomu ya maombi. kwa . L .
. . . kutembelea ofisi za Bodi kujua kama unadaiwa ada.
maelezo zaidi tembelea tovuti ya Bodi.
. . . . Vy ) Kusajili Mradi; Kila upatapo mradi wa thamani ya TZS
Dispensation; Kupitia utaratibu wa 'dispensation I . . s .
. . " 10 milioni na kuendelea, hakikisha umeusajili kwa Bodi
utaruhsiwa kufanya mradi wenye thamani zaidi ya ukomo d \ . . ol
. A . p na kubandika stika katika bango la mradi. Kutosajili
wa daraja lako lakini usiozidi kikomo cha daraja la juu 7 . . . . . .
. . . mradi na/au kutobandika stika ni kosa kisheria. Jaza
yako. Utatakiwa kujaza fomu ya maombi. Kwa maelezo ) o . : .
L. . . fomu ya maombi kusajili mradi. Tembelea tovuti ya Bodi
zaidi tembelea tovuti ya Bodi. . \ . .
kujua utaratibu wa kusajili mradi.
Kuwasilisha fomu za mwaka za mrejesho kwa
Ubia (Joint Ventureship - JV); Kupitia utaratibu wa ubia, mtandao; Kila mwisho wa mwaka wa fedha,
unaweza kujiunga na makandarasi wenzako na unakumbushwa kujaza na kuwasilisha kwa njia ya
kuruhusiwa kuomba zabuni na kutekeleza mradi wenye 8 | mtandao fomu za mwaka za mrejesho. Fomu
thamani inayozidi ukomo wa daraja lako. Unajaza fomu ya huwasilishwa kati ya julai hadi septemba ya kila mwaka.
maombi. Tembelea tovuti ya Bodi kwa maelezo zaidi. kutowasilisha fomu hizo ni kosa kisheria. Kwa maelezo
zaidi tembelea tovuti ya Bodi.
Mafunzo; Kupitia mpango mahsusi wa Bodi wa mafunzo
endelevu kwa makandarasi (Sustainable Structured .. . . . L. .
. . Utii wa sheria, kanuni na taratibu za ujenzi; Hakikisha
Training Programme - SSTP), Bodi huendesha mafunzo . . . . .
L. . . unatii sheria zote zinazoongoza biashara ya ukandarasi
yenye lengo la kunoa ujuzi wa makandarasi. Hakikisha 9 . . .
. . . . hapa nchini. Hii ni pamoja na kuhakikisha usalama wa
unahudhuria mafunzo haya kila yanapofanyika katika . L
. . ) o . . watenda kazi wako na wapita njia.
vituo mbali mbali nchi nzima. Tembelea tovuti ya Bodi
kupata ratiba ya mafunzo hayo kwa mwaka mzima.
Semina na Makongamanoj; e Bodi huendesha semina na
makongamano ikiwemo mikutano ya mashauriano
(Annual Consultative Meetings - ACMs) kwa lengo la Malipo ya adhabu na Faini; Kil inapotokea umevunja
kupeana taarifa na kujadili masuala mbalimbali yahusuyo 10 sheria za ujenzi na kupewa adhabu na faini, hakikisha
mazingira ya biashara ya ukandarasi. Hakikisha unalipa mara moja. Kushindwa kulipa adhabu na faini
unahudhuria mikutano hii ili kupata taarifa na uelewana kutasababisha kufutiwa usajili.
pia kukutana na makandarasi wenzako na wadau wengine
wa sekta ya ujenzi.

Head Office;

Mkandarasi Place, Plot No. 5
Block "A", NCC Link, First Floor
P.0.Box 96, Dodoma

Tel: +255 - 26 2962403/4,
Email: crbhq@crb.go.tz

Lake Zone;

Eastern Zone,

Pamba Road, Tetex House, 3rd Floor
P.0.Box. 33621, Dar es salaam

Tel: 25522 2137962-3

Email: crbez@crb.go.tz

Staion Road,Tanroad Compound,
P.O.Box 2815 Mwanza

Tel: +255 - 28- 2500218/2502212
E-mail: crblz@crb.go.tz

Southern Zone;
NHIF Tower 3rd Floor,
P.0.Box 1690 Mbeya
Tel: +255 - 25- 2502480
E-mail: crbsz@crb.go.tz

Nothern Zone;

NSSF Mafao House, 11th Floor, Uzunguni Area
P.0.Box. 16795, Arusha

Tel: +255 - 27 2520167

E-mail: crbnz@crb.go.tz

Central Zone;

Mkandarasi Place, Plot NO.5
Block "A", NCC LINK

Mezzanine Floor

P.0.Box. 2618, Dodoma

Tel: +25526 2962405 2966040-1
E-mail: crbez@crb.go.tz

www.crb.go.tz




